Hanyar gyare-gyaren matsi da Kayan aikin Matsi

Hanyar gyare-gyaren matsi da Kayan aikin Matsi

Babban kayan aiki don samar da gyare-gyare shine latsa na hydraulic.Matsayin na'urar latsawa na hydraulic a cikin aikin latsawa shine yin amfani da matsa lamba zuwa filastik ta hanyar ƙirar, buɗe ƙirar kuma fitar da samfurin.

 

Ana amfani da gyare-gyaren matsi musamman don gyare-gyaren robobi na thermosetting.Don thermoplastics, saboda buƙatar shirya blank a gaba, yana buƙatar mai zafi da kuma sanyaya a madadin, don haka tsarin samarwa yana da tsawo, ƙarancin samar da kayan aiki yana da yawa, kuma yawan makamashi yana da yawa.Haka kuma, samfuran da ke da sifofi masu sarƙaƙƙiya da madaidaitan girma ba za a iya danna su ba.Saboda haka gabaɗayan yanayin zuwa ƙarin gyare-gyaren allura na tattalin arziki.

 

Thematsawa gyare-gyaren inji(latsa a takaice) da ake amfani da shi don yin gyare-gyaren latsawa na ruwa ne.Ana bayyana ƙarfinsa na latsawa a cikin ton na ƙima, gabaɗaya, akwai 40t ﹑ 630t ﹑ 100t ﹑ 160tAkwai fiye da ton 1,000 na matsi masu yawa.Babban abubuwan da ke cikin ƙayyadaddun latsawa sun haɗa da tonnage na aiki, tonnage fitarwa, girman farantin don gyara mutu, da bugun fistan aiki da fistan fitarwa, da sauransu. Gabaɗaya, manyan samfuran jaridu na sama da na ƙasa suna sanye take da na'urorin dumama da sanyaya. .Ƙananan sassa na iya amfani da latsa mai sanyi (babu dumama, ruwan sanyaya kawai) don tsarawa da sanyaya.Yi amfani da latsa mai dumama na musamman don ƙirar zafin zafi, wanda zai iya adana kuzari.

 

 

Dangane da matakin aiki da kai, ana iya raba matsi zuwa matsi na hannu, na'ura mai sarrafa kansa, da matsi mai cikakken atomatik.Dangane da adadin nau'in nau'i na farantin karfe, ana iya raba shi zuwa nau'i-nau'i da nau'i-nau'i masu yawa.

 

Na'urar buga ruwa ce mai matsa lamba da ke aiki ta hanyar watsa ruwa.Lokacin dannawa, ana fara ƙara robobi zuwa buɗaɗɗen ƙira.Sa'an nan kuma ciyar da mai matsa lamba zuwa Silinda mai aiki.Jagorar ginshiƙi, fistan da katako mai motsi suna motsawa zuwa ƙasa (ko sama) don rufe ƙirar.A ƙarshe, ƙarfin da aka haifar da latsawa na hydraulic ana watsa shi zuwa ƙirar kuma yana aiki akan filastik.

 

Filastik ɗin da ke cikin ƙirar yana narkewa kuma yana laushi ƙarƙashin aikin zafi.Model yana cike da matsa lamba daga latsawa na hydraulic kuma ana haifar da halayen sinadaran.Don fitar da danshi da sauran rashin ƙarfi da aka samar a lokacin daɗaɗɗen robobi da kuma tabbatar da ingancin samfurin, ya zama dole don aiwatar da matsi da shayewa.Nan da nan ƙara da kiyayewa.A wannan lokacin, resin da ke cikin filastik yana ci gaba da fuskantar halayen sinadarai.Bayan wani ɗan lokaci, an kafa yanayin daɗaɗɗen da ba za a iya narkewa ba, kuma an gama gyare-gyaren gyare-gyare.Ana buɗe samfurin nan da nan, kuma an fitar da samfurin daga cikin ƙirar.Bayan an tsaftace mold, zagaye na gaba na samarwa zai iya ci gaba.

 

 

Ana iya gani daga tsarin da ke sama cewa zafin jiki, matsa lamba, da lokaci sune mahimman yanayi don gyare-gyaren matsawa.Domin inganta aikin injin da aminci da amincin aiki, saurin aiki na injin shima muhimmin abu ne wanda ba za a iya watsi da shi ba.Don haka, latsa na'ura mai aiki da karfin ruwa na filastik da aka yi amfani da shi don latsawa ya kamata su iya biyan buƙatu masu zuwa:

 

① Matsakaicin matsi ya kamata ya isa kuma daidaitacce, kuma ana buƙatar isa da kiyaye ƙayyadaddun matsa lamba a cikin wani ɗan lokaci.

 

② Ƙunƙarar motsi na latsawa na hydraulic na iya tsayawa da dawowa a kowane wuri a cikin bugun jini.Wannan yana da matukar mahimmanci lokacin shigar da ƙira, latsawa kafin lokaci, cajin tsari, ko gazawa.

 

③ Motsi mai motsi na latsawa na hydraulic na iya sarrafa saurin gudu kuma yana amfani da matsa lamba a kowane wuri a cikin bugun jini.Don saduwa da buƙatun ƙira na tsayi daban-daban.

 

Motsin katako na latsa na'ura mai aiki da karfin ruwa yakamata ya sami saurin sauri a cikin bugun fanko kafin mizanin namiji ya taɓa robobi, ta yadda za a gajarta zagayowar latsawa, haɓaka aikin injin da guje wa raguwa ko taurin aikin kwararar filastik.Lokacin da mizanin namiji ya taɓa robobin, yakamata a rage saurin rufe ƙuran.In ba haka ba, yumbu ko abin da aka saka zai iya lalacewa ko kuma a iya wanke foda daga jikin mace.A lokaci guda, rage saurin gudu kuma zai iya kawar da iskar da ke cikin kyallen.


Lokacin aikawa: Afrilu-07-2023